Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: yêu thương và phục vụ

Post yêu thương và phục vụ

Kết thúc các bài diễn văn của tổng thống Mỹ thường có câu “Chúa phù hộ cho nước Mỹ, Chúa phù hộ cho các bạn!”. Có thể nhận ra các nước phát triển hiện nay trên thế giới như châu âu và Mỹ có đa số người dân theo đạo công giáo, điều này thôi thúc tôi tìm hiểu về đạo Công giáo với suy nghĩ và trên quan điểm mình là học viên Nhân điện của thầy Lương minh Đáng. Vài suy nghĩ đọng lại trong tôi, niềm tin và đức tin vào Chúa toàn năng giúp con người hướng thiện, nhân bản trong mọi lời nói, suy nghĩ, hành động. Tâm linh quốc gia nhẹ nhàng, con người ít bệnh tật liên quan đến tâm linh. Các giá trị đơn giản cuộc sống được truyền dạy từ khi còn bé đến khi được Chúa đón về thông qua các bài giảng hàng tuần của Linh mục.Trong giáo hội công giáo cho dù là ở vị trí chức sắc cũng như giáo dân tất cả đều biết tôn chỉ và căn nguyên giáo lý của giáo hội là YÊU THƯƠNG VÀ PHỤC VỤ.

Yêu thương và phục vụ không điều kiện, Ngành Nhân điện được thầy Lương Minh Đáng sáng lập và truyền dạy chỉ vài chục năm, sự tương đồng trong tư tưởng và mục đích ngành học thấy rất gần gũi với Đạo công giáo. Học Nhân điện rất dễ, dễ phổ cập, tu nhân điện thì vô cùng khó đó là tu giữa đời, giữa bộn bề cuộc sống, gia đình, xã hội, cám dỗ quyền năng khả năng các Đấng. Là công cụ của thầy Đáng, thầy Đáng trong các bạn, gửi năng lượng tình thương đến giúp muôn loài vạn vật tiến hóa tâm linh, đem tình thương hóa giải hận thù.

Chữa bệnh không được thu tiền, xã hội trong mơ trong hiện tại bộn bề xã hội hôm nay, nhưng đó là thực là tôn chỉ của học viên Nhân điện khi được các Đấng và Thầy trao quyền năng và khả năng khi nhập môn Nhân điện. Là sứ giả của Thượng thiên mang năng lượng tình thương đến giúp âm thầm tâm linh vùng miền, giúp con người và sinh linh muôn loài tiến hóa tâm linh, những việc làm lặng lẽ này chỉ có Thượng đế biết. Cùng nhau hiệp ý cầu nguyện, truyền điện gửi tình thương thượng đế cho các vùng thiên tai địa ách, chiến tranh, giúp cho mưa thuận gió hòa, không phân ranh giới, ngôn ngữ, mầu da. Một việc vô cùng lớn lao và ý nghĩa lâu dài cho ngành Nhân điện, mọi người chung tay xây dựng đền thờ cho ngành học tại Hà nội, bước khởi đầu cho những dự định lâu dài bền vững trong tương lai. Chỉ có năng lượng của thầy Đáng và sự minh triết của các bạn mới làm được việc đó, thầy Đáng trong các bạn, chỉ cho bạn đường đi ngắn nhất để giúp cộng đồng được hưởng ánh sáng niềm vui trong thời đại này, cho đi cái trước mắt để cộng đồng nhận trong tương lai.

Nhận Ơn gọi để phục vụ Chúa và được Chúa gọi phục vụ cộng đồng trong Đạo công giáo rất khó khăn, bạn phải bỏ nhiều thứ gia đình, tiền bạc, ham muốn quyền lực chỉ một lòng phục vụ giáo hội và đồng bào công giáo, Thầy đáng cũng đã làm như vậy, học trò là trên hết, ngành học phục vụ cộng đồng là trên hết, cô Thủy vợ thầy chia sẻ “làm học trò thầy chắc ăn hơn làm vợ”. Khi bạn có cơ duyên gia nhập ngành Nhân điện, bạn giúp được cho mình và gia đình mình, cộng đồng rất nhiều rồi. Nhìn xa hơn và làm nhiều hơn thì bạn giúp quốc gia dân tộc của bạn và thế giới của bạn, các bạn làm được, các bạn có năng lượng tình thương không giới hạn của các Đấng và thầy. Chỉ cần bạn chăm chỉ luyện tập có lòng yêu thương và phục vụ không điều kiện, thầy Đáng trong các bạn, bạn là thầy Lương Minh Đáng. Có một mong muốn, mong muốn cá nhân thôi, mọi người trên quả địa cầu này được học Nhân điện, ít nhất là được học lớp sơ cấp bên cạnh tôn giáo của họ, để họ có thể giúp đỡ phát triển tôn giáo của họ theo Thiên ý qua các bài tập tiếp xúc tư tưởng với Đấng chủ chăn của họ.

12/05/2017
    Sửa lần cuối bởi tuanna; 05-22-2017 lúc 02:04 AM.