Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tự do tư tưởng

Tự do tư tưởng

Anh chị em đừng có mong chờ, anh chị em mong chờ là bị não bộ phụ nó kéo anh chị em xuống, để ace nghĩ về tương lai đó. Đừng có mong chờ để chúng nó không biết chúng ta làm cái gì. Nếu nó biết chúng ta làm cái gì chúng nó sẽ chặn lại, nó dụ anh chị em đi đường khác đó. Anh chị em đừng để nó biết anh chị em làm gì, khi anh chị em thực hành thì nó thua chúng ta. Nó không kiểm soát não bộ của chúng ta được. Mà chúng ta kiểm soát não bộ của chúng nó. Nếu chúng ta không nghĩ quá khứ thì chúng nó không thể luôi cuốn chúng ta và đừng cho nó biết chúng ta nghĩ về tương lai. Một bài học quý giá nhất là tư tưởng của chúng ta không ai bắt được hết. Mà người bắt được chúng ta là mấy ảnh đó.

Trong lãnh vực đao, khi một linh hồn muốn điều khiển anh chị em đi với linh hồn đó, anh chị em không muốn nhưng nó dụ anh chị em hoài, anh chị em tưởng thiệt đi theo. Nó biểu gì anh chị em nghe cái đó. Chúng ta nghe nhưng cái gì đúng thì nghe, trật đừng có nghe. Nhưng mà đúng có 2 mà trật tới 8, anh chị em đi theo nó thì trật rồi. Anh chị em không chịu suy nghĩ, tại sao người ta nói ngon ngọt, người ta dụ anh chị em, cái anh chị em nghe. Phải suy nghĩ coi ngon ngọt phải không hay giả. Xưa người ta dụ anh chị em thì phải rồi, tại anh chị em không biết. Anh chị em đi họ, thầy chỉ anh chị em đó là cái giả mà anh chị em cứ tin. Giả là đời, thiệt là đạo đó. Người ta chỉ cho anh chị em đường đời không anh chị em mê quá, ham quá cái anh chị em đi, cái kẹt cứng!

Bởi vậy khi anh chị em nghĩ tương lai, nó biết não chánh của chúng ta đang suy nghĩ nó kiềm chế chúng ta, nó xoay chiều đổi hướng làm nghe theo nó. Bởi nó bên cạnh của chúng ta, nó là chúng ta, chúng ta là nó. Nó có quyền năng thật nhưng chúng ta phải dùng cái quyền năng của nó. Chớ không phải để nó sai khiến chúng ta. Hôm nay tôi nói cho anh chị em tỉnh đó. Bây giờ có sự hiện diện của Thượng Đế ở trần gian này nè, nó hết sai khiến được rồi. Chúng ta, anh chị em được cái này nè. Nó hết sai khiến được rồi, bởi vì nó mới ló ra cái anh chị em chận lại rồi. Hồi đó nó dụ mình theo nó, bây giờ mình dụ nó theo mình, nó nghe theo lệnh của mình “xuống đi con”. Anh chị em chúng ta được ngày hôm nay là Thượng Đế ban cho chúng ta một cái gia tài vô giá, là linh hồn của chúng ta hội nhập với Thượng Đế đó.

_ Thầy Lương Minh Đáng _
    (trích tập san Nhân Loại Giác Ngộ Tình Thương)

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Sửa lần cuối bởi tuanna; 06-27-2017 lúc 01:01 PM.

Tag của Chủ đề này